Kit ɗin Cirar DNA/RNA Viral
Wannan kit ɗin ya dace da saurin cirewar DNA/RNA mai tsafta daga samfurori irin su swabs na nasopharyngeal, swabs muhalli, abubuwan al'adar ƙwayoyin halitta, da nama homogenate supernatants.Kit ɗin ya dogara ne akan fasahar tsarkakewa na silica membrane wanda ke kawar da buƙatar amfani da phenol/chloroform Organic solvents ko hazo barasa mai ɗaukar lokaci don cire kwayar cutar DNA/RNA mai inganci.Abubuwan acid ɗin nucleic da aka samu ba su da ƙazanta kuma a shirye suke don amfani da su a cikin gwaje-gwajen da ke ƙasa kamar jujjuyawar rubutu, PCR, RT-PCR, PCR na ainihi, jerin masu zuwa na gaba (NGS), da lalata ta Arewa.
Yanayin ajiya
Ajiye a 15 ~ 25 ℃, da jigilar kaya a dakin da zafin jiki
Abubuwan da aka gyara
Abubuwan da aka gyara | 100RXNS |
Buffer VL | 50 ml |
Farashin RW | 120 ml |
ddH2 O | 6 ml ku |
Rukunin RNA FastPure | 100 |
Tumbun Tattara (2ml) | 100 |
Bututun Tattara marasa RNase (1.5ml) | 100 |
Buffer VL:Samar da yanayi don lysis da ɗaure.
Mai Buffer RW:Cire ragowar sunadaran da sauran ƙazanta.
ddH2O mara-kyau:Elute DNA/RNA daga membrane a cikin kashin baya.
Rukunin RNA FastPure:Musamman adsorb DNA/RNA.
Tarin Tubus 2 ml:Tattara tacewa.
Bututun Tattara marasa RNase 1.5 ml:Tattara DNA/RNA.
Aikace-aikace
Nasopharyngeal swabs, muhalli swabs, cell al'ada supernatants, da nama homogenate supernatants.
Mater ta shirya kaiials
Tukwici na pipette marasa RNase, 1.5 ml bututun santsi marasa kyauta na RNase, centrifuge, mahaɗar vortex, da pipettes.
Tsarin Gwaji
Yi duk matakan da ke biyowa a cikin majalisar kula da lafiyar halittu.
1. Ƙara 200 μl na samfurin zuwa bututun centrifuge marasa kyauta (wanda yake da PBS ko 0.9% NaCl idan akwai isasshen samfurin), ƙara 500 μl na Buffer VL, haɗuwa da kyau ta hanyar vortexing don 15 - 30 sec, da centrifuge a taƙaice don tattara cakuda a ƙasan bututu.
2. Sanya FastPure RNA ginshiƙai a cikin Tubun Tarin 2 ml.Canja wurin cakuda daga Mataki na 1 zuwa FastPure RNA Columns, centrifuge a 12,000 rpm (13,400 × g) na 1 min, kuma jefar da tacewa.
3. Ƙara 600 μl na Buffer RW zuwa FastPure RNA Columns, centrifuge a 12,000 rpm (13,400 × g) don 30 sec, kuma jefar da tacewa.
4. Maimaita Mataki na 3.
5. Sanya ginshiƙi mara kyau a 12,000 rpm (13,400 × g) na 2 min.
6. A hankali canja wurin FastPure RNA Columns zuwa sabon RNase-free Tarin Tubbai 1.5 ml (an samar a cikin kit), kuma ƙara 30 – 50 μl na ddH2O-free RNase zuwa tsakiyar membrane ba tare da taɓa ginshiƙi ba.Bada damar tsayawa a dakin da zafin jiki na 1 min da centrifuge a 12,000 rpm (13,400 × g) na 1 min.
7. Yi watsi da Rukunin RNA FastPure.Ana iya amfani da DNA/RNA kai tsaye don gwaje-gwaje na gaba, ko adanawa a -30 ~ -15°C na ɗan gajeren lokaci ko -85 ~-65°C na tsawon lokaci.
Bayanan kula
Don bincike kawai amfani.Ba don amfani a cikin hanyoyin bincike ba.
1. Daidaita samfurori zuwa zafin jiki a gaba.
2. Virus suna kamuwa da cuta sosai.Da fatan za a tabbatar da ɗaukar duk matakan tsaro da suka dace kafin gwaji.
3. A guji maimaita daskarewa da narke samfurin, saboda wannan na iya haifar da lalacewa ko rage yawan amfanin kwayar halittar DNA/RNA da aka fitar.
4. Kayan aikin da aka shirya da kansa ya haɗa da tukwici na pipette marasa RNase, 1.5 ml bututun santsi marasa kyauta na RNase, centrifuge, mahaɗar vortex, da pipettes.
5. Lokacin amfani da kit, sa rigar lab, safofin hannu na latex da za a iya zubarwa, da abin rufe fuska da kuma amfani da abubuwan da ba su da RNase don rage haɗarin kamuwa da RNase.
6. Yi duk matakai a dakin da zafin jiki sai dai in an ƙayyade.
Makanikai & Gudun Aiki