Homocysteine (HCY)
Bayani
Ana amfani da Homocysteine (HCY) don gano homocysteine a cikin jinin ɗan adam.Homocysteine (Hcy) shine amino acid mai sulfur wanda ya ƙunshi methionine.Kashi 80% na Hcy an ɗaure su da sunadaran ta hanyar haɗin disulfide a cikin jini, kuma kaɗan ne kawai na homocysteine free ke shiga cikin wurare dabam dabam.Matakan Hcy suna da alaƙa da alaƙa da cututtukan zuciya.muhimmin abu ne mai haɗari ga cututtukan zuciya.Yawan Hcy da ke cikin jini yana motsa bangon jijiyar jini don yin lahani ga jijiya, yana haifar da kumburi da samuwar plaque a bangon jirgin, wanda a ƙarshe yana haifar da toshewar jini a cikin zuciya.A cikin marasa lafiya tare da hyperhomocystinuria, mummunan lahani na kwayoyin halitta yana rinjayar Hcy metabolism, yana haifar da hyperhomocysteinemia.Ƙananan lahani na kwayoyin halitta ko ƙarancin abinci mai gina jiki na bitamin B za su kasance tare da matsakaici ko matsakaicin hawan Hcy, wanda kuma zai kara haɗarin cututtukan zuciya.Ƙwararren Hcy kuma yana iya haifar da lahani na haihuwa kamar lahani na bututun jijiyoyi da nakasawar haihuwa.
Tsarin Sinadarai
Ƙa'idar gwaji
An canza Hcy Oxidized zuwa Hcy kyauta, kuma Hcy kyauta yana amsawa tare da serine ƙarƙashin catalysis na CBS don samar da L-cystathionine.L-cystathionine yana haifar da Hcy, pyruvate da NH3 a ƙarƙashin catalysis na CBL.Za'a iya gano pyruvate da aka samar ta wannan yanayin sake zagayowar ta lactate dehydrogenase LDH da NADH, kuma canjin canjin NADH zuwa NAD yana daidai da abun ciki na Hcy a cikin samfurin.
Sufuri da ajiya
Sufuri:2-8 ° C
Lokacin ajiya da inganci:Ya kamata a adana reagents marasa buɗewa a 2-8 ° C a cikin duhu, kuma lokacin ingancin shine watanni 12;Bayan buɗewa, ya kamata a adana reagents a cikin duhu a 2-8 ° C, kuma lokacin inganci shine wata 1 a ƙarƙashin yanayin rashin gurɓatawa;kada a daskarar da reagents.
Lura
Samfurin buƙatun: Samfurin sabon magani ne ko plasma (heparin anticoagulation, 0.1mg heparin na iya hana 1.0ml jini).Da fatan za a saka plasma nan da nan bayan an tattara jini, ko kuma a sanyaya a cikin firiji a cikin sa'a 1.