Deoxyribonuclease I (Dnase I)
Bayani
DNase I (Deoxyribonuclease I) wani endodeoxyribonuclease ne wanda zai iya narkar da DNA guda-ko-biyu.Yana gane kuma yana raba haɗin phosphodiester don samar da monodeoxynucleotides ko oligodeoxynucleotides guda ɗaya ko biyu tare da ƙungiyoyin phosphate a 5'-terminal da hydroxyl a 3'-terminal.Ayyukan DNAse I ya dogara da Ca 2+ kuma ana iya kunna su ta hanyar ions na ƙarfe na ƙarfe kamar Mn 2+ da Zn 2+ .5 mM Ca 2+ yana kare enzyme daga hydrolysis.A gaban Mg 2+, enzyme zai iya gane da gangan kuma ya raba kowane rukunin yanar gizo akan kowane madaidaicin DNA.A gaban Mn 2+ , za a iya gane nau'in DNA guda biyu a lokaci guda kuma a tsage su a kusan wuri ɗaya don samar da gutsuttsuran DNA na ƙarshen ƙarshen ko guntuwar DNA na ƙarshe tare da 1-2 nucleotides suna fitowa.
Tsarin Sinadarai
Ma'anar Naúrar
An bayyana raka'a ɗaya azaman adadin enzyme wanda zai lalata 1 μg na pBR322 DNA gaba ɗaya cikin mintuna 10 a 37°C.
Ƙayyadaddun bayanai
Kayan Gwaji | Ƙayyadaddun bayanai |
Tsarki (SDS-SHAFIN) | ≥ 95% |
Ayyukan Rnase | Babu Lalacewa |
Gurbacewar gDNA | ≤ 1 kwafi/μL |
Sufuri da ajiya
Sufuri:An aika a ƙarƙashin 0 ° C
Ajiya:Adana a -25 ~ -15 ° C
Nasihar sake gwada Rayuwa:shekara 2